การรดน้ำดำหัว เป็นประเพณีสืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงาม ดังนั้นวิทยาลัยจึงได้ให้มีการจัดกิจกรรมรดน้ำดำหัว เป็นกิจกรรมในการดำรงไว้ซึ่งศิลปวัฒนธรรมและภูมิปัญญาท้องถิ่น โดยเน้นการประยุกต์ให้รู้จักเข้าใจ และเข้าถึงได้ง่ายขึ้น นอกจากนี้วิทยาลัยฯ ยังได้จัดกิจกรรมในการสร้างและร่วมกันสืบสานศิลปวัฒนธรรมให้กับบุคลากรและนักศึกษาในรูปแบบต่าง ๆ ซึ่งจะทําให้เกิดขวัญและกำลังใจ สร้างบรรยากาศของความเอื้ออาทรระหว่างคณาจารย์ ศิษย์เก่า ศิษย์ปัจจุบัน อีกทั้งยังสร้างให้เกิดการสืบทอดและรักษาไว้ซึ่งวัฒนธรรมและประเพณีอันดีงามอีกด้วย
![รดน้ำดำหัวผู้บริหารและผู้อาวุโส ของวิทยาลัยพลังงานทดแทน](https://renewable.mju.ac.th/wp-content/uploads/2020/09/news_21288_6_25620703100247_270132.jpg)
- Post author:admin
- Post published:3 กรกฎาคม 2019
- Post category:ข่าวกิจกรรม